HALMASHAURI YA WILAYA YA SHINYANGA

1.0 UTANGULIZI
Mheshimiwa Mwenyekiti,

Katika mwaka wa fedha 2020/2021 Halmashauri iliidhinishiwa na kutumia jumla ya Sh.
47,447,210,148.19 na hadi kufikia Juni 30, 2021 ilikua imefanikiwa kukusanya kiasi cha
Sh.29,371,353,033.16 sawa na asilimia 62 kama inavyoonesha kwenye jedwali hapa chini:-

Na. | CHANZO KIASI MAPATO KWA %
IDHINISHWA | MWAKA 2020/2021
1. | Mapato ya Ndani 2,552,536,577.04 2,171,071,768.87 | 85.06
2. | OC Matumizi ya kawaida 1,225,918,000.00 1,084,472,772.13 | 88
3. |PE 31,930,876,285.00 21,104,279,661.13 | 66
4. | OC Miradi ya Maendeleo | 11,683,301,613.27 6,068,428,851.23 | 52
JUMLA KUU 47,447,210,148.19 | 30,428,253,053.36 | 62

5.3.1 MATUMIZI HADI KUFIKIA JUNI 30, 2021
Hali halisi ya matumizi katika mwaka wa fedha 2020/21 ni kama inavyoonesha katika jedwali

hapa chini:-
Na. | CHANZO KIASI MATUMIZI %
IDHINISHWA

1. Mapato ya Ndani 2,552,536,577.04 2,054,622,965.59 | 79

2. | OC Matumizi ya kawaida 1,225,918,000.00 1,020,154,814.80 | 83

3. | PE 31,930,876,285.00 19,335,392,605.73 | 61

4. | OC Miradi ya Maendeleo 11,683,301,613.27 6,068,428,851.23 | 52
JUMLA KUU 47,392,632,475.31 | 28,659,365,997.96 | 57

Katika mpango na bajeti wa mwaka wa fedha 2020/2021 Halmashauri ilipanga kutumia jumla
ya shillingi 11,683,301,613.27 kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo. Hadi kufikia
Juni, 2021 Jumla ya shilingi 6,068,428,851.23 zilikuwa zimepokelewa sawa na asilimia 52 kati
ya fedha hizo jumla ya shilingi 4,697,782,672.31 zilikuwa zimetumika sawa na asilimia 40.

IDARA YA MIPANGO (Sera, Mipango na Ufuatiliaji)
CHANZO CHA FEDHA: RUZUKU YA SERIKALI KUU (OC)

LENGO SHABAHA SHUGHULI GHARAMA

KUWA NA Uwepo wa mazingira | Kuiwezesha idara na Watumishi

HUDUMA BORA bora ya kufanyia kazi | wake kutimiza majukumu ifikapo

ZA UTAWALA kwa watumishi 8 wa | Juni 2021.

ZILIZOIMARISHW | idara ifikapo Juni Shajala 4,000,000.00

A 2023. Samani za ofisi 1,183,000.00
Ununuzi wa mafuta (dizeli) 3,000,000.00
Posho ya masaa ya ziada 4,800,000.00
Posho ya kujikimu 3,000,000.00
Jumla Ndogo 15,983,000.00
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IDARA YA MIPANGO (Sera, Mipango na Ufuatiliaji)
CHANZO CHA FEDHA- MAPATO YA NDANI

LENGO SHABAHA JINA LA MRADI/SHUGHULI | GHARAMA

KUWA NA Uwepo wa Kuiwezesha idara na Watumishi

HUDUMA BORA ZA | mazingira bora ya wake kutimiza majukumu ifikapo

KIUTAWALA kufanyia kazi kwa Juni 2021.

ZILIZOIMARISHWA | watumishi 8 wa

idara ifikapo Juni
2023.

Posho ya masaa ya ziada 12,500,000.00
Nauli ya Likizo 1,200,000.00
Gharama za uhamisho 6,810,780.00
Umeme 1,920,000.00
Simu 2,160,000.00
Samani 3,000,000.00
Shajala 6,000,000.00
Kompyuta na vifaa vyake 3,000,000.00
Dizeli 5,500,000.00
Gharama za usafiri 1,600,000.00
Posho ya kujikimu 10,500,000.00
Gharama ya nyumba 600,000.00
Huduma za simu, intaneti na faksi 1,025,170.00
Tuzo na Zawadi 500,000.00
Gharama za mazishi 1,000,000.00
Kompyuta na fotokopi 5,500,000.00
Matibabu 1,596,471.00
Samani za ofisi (Viti) 2,200,000.00

KUWA NA Viashiria hatarishi Kufanya uratibu wa kupunguza

UTAWALA BORA kupungua kutoka viashiria hatarishi katika

NA HUDUMA 80% hadi 20% Halmashauri ifikapo Juni 2021.

ZILIZOBORESHWA | ifikapo Juni 2023.
Shajala 1,000,000.00
Posho ya kujikimu 3,000,000.00
Posho ya masaa ya ziada 1,000,000.00
JUMLA KUU 71,612,421.00

B: MIRADI YA MAENDELEO

IDARA YA MIPANGO, TAKWIMU NA UFUATILIAJI

(Uftuatiliaji, tathmini na uendeshaji)

CHANZO CHA FEDHA - MAPATO YA NDANI (Development - Own sources)

| LENGO | SHABAHA | JINA LA MRADI/SHUGHULI | GHARAMA




KUWA NA Ufuatiliaji, tathmini 1. Kufanya ufuatiliaji, tathmini na 47,678,086.00
HUDUMA BORA ZA | na usimamizi wa usimamizi wa miradi ya maendeleo
KIUCHUMI NA miradi ya maendeleo | katika kata 26 ifikapo Juni 2021.
KIJAMII katika kata 26
ZILIZOIMARISHWA. | kufanyika ifikapo
Juni 2023.
Ununuzi wa Gari 70,000,000.00
Jumla Ndogo 117,678,086.00
2. Kuandaa mpango na bajeti ya
Halmashauri ifikapo Juni 2021.
Posho ya masaa ya ziada 2,550,000.00
Shajala 2,497,000.00
Mafuta (Dizeli) 1,000,000.00
Usafiri 1,500,000.00
Posho ya kujikimu 26,400,000.00
Vyakula na viburudisho 2,400,000.00
Ukumbi 1,400,000.00
Huduma za simu na intaneti 200,000.00
Jumla ndogo 37,947,000.00
3. Ujenzi wa ofisi Makao Makuu 30,000,000.00
Jumla Ndogo 30,000,000.00
JUMLA KUU 185,625086.00
IDARA YA MIPANGO, TAKWIMU NA UFUATILIAJI (Takwimu)
CHANZO CHA FEDHA - MAPATO YA NDANI (Development - Own Sources)
LENGO SHABAHA JINA LA MRADI/SHUGHULI GHARAMA
C: KUWA NA Takwimu za 1.Kuhuisha na kuandaa wasifu wa
HUDUMA BORA Halmashauri kiuchumi, kijamii na uwekezaji
ZILIZOIMARISHWA kuboreshwa ifikapo Halmashauri ifikapo Juni 2021
Juni 2022.
Posho ya kujikimu 2,700,000.00
Posho ya masaa ya ziada 3,000,000.00
Mafuta (Dizeli) 1,307,500.00
Shajala 1,998,500.00
Jumla ndogo 9,006,000.00
2. Kutengeneza kanzi data ya
kukusanyia na kutunza takwimu
muhimu za Halmashauri ifikapo
Juni 2021.
Kompyuta na vifaa vyake 4,000,000.00




Posho ya masaa ya ziada 2,040,000.00
Posho ya kujikimu 1,500,000.00
Shajala 1,960,000.00
JumlaNdogo 9,500,000.00
3. Kuhudhuria mkutano wa mwaka

wa “Siku ya Watakwimu wa Afrika”

ifikapo Juni 2021

Posho ya kujikimu 300,000.00
Usafiri 100,000.00
Jumla ndogo 400,000.00
4. Kufanya mafunzo ya kuandaa

maandiko ya miradi

Gharama ya mafunzo (Consultancy 3,800,000.00
fee)

Posho ya kujikimu 5,400,000.00
Gharama za usafiri 450,000.00
Chakula na viburudisho 3,500,000.00
Jumla ndogo 13,150,000.00
JUMLA KUU - TAKWIMU 32,056,000.00

IDARA YA MIPANGO, TAKWIMU NA UFUATILIAJI
CHANZO CHA FEDHA - MFUKO WA KUCHOCHEA MAENDELEO YA JIMBO

LENGO SHABAHA JINA LA MRASI/SHUGHULI GHARAMA
C: KUWA NA Miradi ya Maendeleo | Kuchochea miradi ya 68,426,000.00
HUDUMA BORA kuchochewa kupitia maendeleokatika Jimbo la Solwa
ZILIZOIMARISHWA Mfuko wa Jimbo ifikapo Juni 2021.
ifikapo Juni 2023.
Jumla - Jimbo la 68,426,000.00
Solwa
i) TEHAMA
LENGO SHABAHA SHUGHULI GHARAMA
KUWA NA HUDUMA | Uwepo wa mazingira Kuiwezesha kitengo na Watumishi
BORA bora ya kufanyia kazi wake kutimiza majukumu ifikapo Juni
ZILIZOIMARISHWA | kwa watumishi 3 wa 2021.
kitengo ifikapo Juni 2023
Vifaa vya kuendeshea ofisi (Shajala) | 1,000,000.00
Posho ya masaa ya ziada 500,000.00




Kuwajengea uwezo na Ada za mafunzo / Ushiriki 2,000,000.00
uwelewa watumishi 3
dhidi ya kumudu
majukumu yao ikiwa
pamoja na kusimamia
miundombinu ya
TEHAMA ifikapo Juni,
2023
Nauli ( Basi,Gari moshi , Taxi) 1,000,000.00
Posho ya kujikimu 2,000,000.00
Jumla Ndogo 6,500,000.00
KUIMARISHA 1.Kununua vifaa vya Programu tumizi , programu endeshi 1,000,000.00
MIUNDOMBINU YA | kufanyia kazi na malipo | pamoja na vilainishi vya ufundi vya
TEHAMA. ya huduma zautendaji | TEHAMA
wa ofisi ifikapo, Juni Kompyuta na vifaa vyake ( Printa 7,000,000.00
2023 ,Camera , Scanner )
2.Kufanya Ukarabati / utengenezaji wa chumba 2,500,000.00
ukarabati/utengenezaji cha mitambo
wa chumba cha mitambo
(Server Room) ifikapo
Juni 2023
3.Gharama za Uendeshaji wa Tovuti ya Halmashauri 1,000,000.00
uendeshaji wa Tovuti
ifikapo Juni 2023
Gharama za uendeshaji wa | Uendeshaji wa barua pepe za Serikali 1,000,000.00
barua pepe za Serikali
4. Kuhakikisha huduma | Mawasiliano (Internet) 1,000,000.00
za mawasiliano ya
internet zinapatikana
wakati wote ndani ya
ofisi za Halmashauri ya
Wilaya ya Shinyanga
ifikapo Juni 2023.
Jumla Ndogo 13,500,000.00
E:KUIMARISHA Kuboresha mazingira ya Nauli ya Likizo 1,000,000.00
UTAWALA BORA kazi kwa watumishi wa Mazishi 500,000.00
Kitengo ifikapo Juni 2023 Matibabu 1,000,000.00
Uhamisho 3,000,000.00
Jumla Ndogo 5,500,000.00
Jumla Kuu 25,500,000.00







A: BAJETI YA MATUMIZI YA KAWAIDA

IDARA YA MAZINGIRA NA UDHIBITI WA TAKANGUMU
CHANZO CHA FEDHA — RUZUKU YA SERIKALI KUU (OC)

N LENGO SHABAHA JINA LA MRADI/SHUGHULI GHARAMA
a (TSH)
1. | KUWA NA HUDUMA 1: Kusimamia shughuli za hifadhi 1: Kutoa elimu ya uhifadhi wa
BORA ya mazingira katika Halmashauri ya | misitu katika kata 26 ifikapo
ZILIZOIMARISHWA Shinganga, kata 26 na vijiji 126 Juni, 2021.

ifikapo Juni, 2023

Posho ya kujikimu

1,560,000.00

Dizel

1,250,000.00

Jumla Ndogo 2,810,000

2:Kuanzisha na kuzijengea

uwezo kamati za mazingira

katika kata 6 ifikapo Juni, 2021

Posho ya Kujikimu 720,000

Vifaa vya Kufundishia 300,000.00

Jumla Ndogo 1,020,000

Shajala 170000

Ununuzi wa kompyuta 1 2500,000

Ununuzi wa printer moja 1000,000

Jumla Ndogo

5,710,000

Jumla —Idara ya Mazingira na 6,120,000

Udhibiti wa taka Ngumu




B: BAJETI YA MIRADI YA MAENDELEO

IDARA YA MAZINGIRA NA UDHIBITI WA TAKANGUMU

CHANZO CHA FEDHA - MAPATO YA NDANI (Development-Own sources)

Na LENGO

SHABAHA

JINA LA
MRADI/SHUGHULI

GHARAMA
(TSH)

1. | KUONGEZA
IDADI NA UBORA

1. Kuwa na ghuba 6 za
kuhifadhia taka ngumu katika

1. Ujenzi wa ghuba 2 za
kuhifadhia takangumu katika

WA HUDUMA ZA kata 6 za Didia, Iselamagazi, kata ya Iselamagazi na Didia
JAMII NA MIUNDO | Tinde, Solwa, Mwakitolyo na ifikapo Juni,2021
MBINU Salawe ifikapo Juni 2023. Gharama za ujenzi na 20,000,000.00
ununuzi wa vifaa vya ujenzi
Posho ya kujikimu 720,000.00
Dizeli 750,000.00
Ununuzi wa tipa tani 13 FAW
J5-280 dump truck kwa 300,000,000
ajilili ya ukusanyaiji wa taka
Jumla Ndogo 321,470,000
Posho ya kujikimu 720,000.00
Dizeli 405000.00
Jumla Ndogo 1,125,000.00
Jumla —Idara ya Mazingira na 344,065,000
Udhibiti wa taka Ngumu
C: BAJETI YA MIRADI YA MAENDELEO
IDARA YA MAZINGIRA NA UDHIBITI WA TAKANGUMU
CHANZO CHA FEDHA - MAPATO YA NDANI (Recurrent-Own Sources)
N LENGO SHABAHA JINA LA GHARAMA
a MRADI/SHUGHULI (TSH)




1. | KUWA NA HUDUMA
BORA ZILIZO
IMARISHWA

1:Kusimamia

shughuli  za
hifadhi ya mazingira katika
Halmashauri ya Shinganga,
katika kata 26 katika vijiji

1. Kushiriki katika
maadhimisho ya siku ya
mazingira duniani ifikapo
Juni,2021.

126 ifikapo Juni 2023 Posho ya kujikimu 1,150,000
Maandalizi ya banda la 600,000.00
maonesho
Dizeli 250,000.00
Jumla Ndogo 2,000,000
2.Kushirki katika mafunzo ya
kitaalamu kwa wataalamu 2
ifikapo Juni,2021
Posho ya kujikimu 1,400000
Ada ya Mafunzo 600,000.00
Jumla Ndogo 2,000,000

Jumla —Idara ya Mazingira na 4,000,000

Udhibiti wa taka Ngumu




KITENGO CHA SHERIA

N | LENGO SHABAHA MAELEZO GHARAMA
A
1 | C: KUWA NA Kuhakikisha haki za msingi | Kutoa mafunzo kwa Maafisa
HUDUMA BORA na sheria ndogondogo za | Watendaji wa Vijiji 126 na
ZILIZOIMARISH | Halmashauri zinafuatwa | Wajumbe wa Mabaraza ya Kata
WA ifikapo Juni 2021. ili sheria na Sheria ndogo
zifuatwe ifikapo Juni, 2021
Malipo ya kaz imasaa ya ziada 500,000.00
Chakula na viburudisho 1,000,000.00
Posho ya kujikimu 1,500,000.00
disel 500,000.00
Shajala 500,000.00
Jumla ndogo 4,000,000.00
2 Kuiwakilisha Halmashauri
katika kesi mbalimbali ifikapo
Juni 2021.
Disel 1,000,000.00
Posho ya kujikimu 3,000,000.00
Mavazi 1,000,000.00
Jumla ndogo 5,000,000.00
3 Kufuatilia na kusimamia
utendaji wa mabaraza ya kata
ifikapo Juni 2021.
Diseli 500,000.00
Posho ya kujikimu 1,000,000.00
Shajala 500,000.00
Jumla ndogo 2,000,000.00
4 Kuhakikisha haki za msingi | Kuhakikisha Watumishi
za mtumishi zinazingatiwa | wanakwenda likizo, posho ya
na kutekelezwa. uhamisho na zawadi ya
Mfanyakazi bora ifikapo Juni,
2021
Nauli wakati wa likizo 1,000,000.00
Posho ya uhamisho 2,500,000.00
Posho ya Mfanyakazi bora 500,000.00
Jumla ndogo 4,000,000.00
5 Kuhakikisha unakuwa na Ada ya mafunzo 1,500,000.00

utoaji bora wa huduma za
kisheria ifikapo Juni 2021.

Jumla ndogo

3,000,000.00

JUMLA KUU

18,000,000.00




A. BAJETI YA MATUMIZI YA KAWAIDA

1. IDARA YA MIFUGO NA UVUVI

CHANZO ZA FEDHA: OC - SERIKALI KUU

LENGO SHABAHA SHUGHULI GHARAMA
KUBORESHA Kuboresha mazingira Kuboresha upatikanaji wa
UTAWALA BORA | ya watumishi wa idara | vitendea kazi na motisha kwa
ya mifugo ifikapo Juni | watumishi 46 wa Idara ya Mifugo
2023 naUuvuvi ifikapo Juni 2020
Nauli za Likizo 300,000.00
Posho ya Masaa ya Ziada 3,220,000.00
Gharama za Uhamisho 300,000.00
Nauli (basi, treni, taxi n.k) 100,000.00
Posho ya kulala nje ya kituo 620,000.00
Zawadi ya mfanyakazi bora 500,000.00
Kodi ya Nyumba 2,400,000.00
Ada 100,000.00
Gharama za Mazishi 500,000.00
Vifaa vya Ofisi (Karatasi, Penseli, 300,000.00
Kalamu)
Vifaa vya Usafi 100,000.00
Mafuta (Diesel) 835,000.00
Computer ya Mezani 50,000.00
Chakula na Viburudisho 90,000.00
Huduma ya Ulinzi 50,000.00
Umeme 70,000.00
Gharama za matengenezo 152,000.00
Maji 180,000.00
Vilainisho 90,000.00
Simu 720,000
Vibarua 60,000
Kudhibiti magonjwa ya | Kuchanja Mbwa 5000 dhidi ya 500,000.00
mifugo ifikapo Juni Kichaa cha mbwa katika katika
2023 Halmashauri ifikapo Juni 2020
JUMLA KUU 11,237,000.00




B. BAJETI YA MATUMIZI YA KAWAIDA

2. IDARA YA MIFUGO NA UVUVI

CHANZO ZA FEDHA: OC - MAPATO YA NDANI

LENGO SHABAHA SHUGHULI GHARAMA
KUBORESHA Kuboresha mazingira Kuwezesha watumishi wa Idara
UTAWALA BORA | ya watumishi wa idara | kupata stahiki zao ifikapo Juni,
ya Mifugo na Uvuvi 2020
Kupata stahiki ifikapo
Juni 2023
Nauli za Likizo 1,500,000.00
Posho ya Masaa ya Ziada 9,450,000.00
Gharama za Uhamisho 2,000,000.00
Nauli (basi, treni, taxi n.k) 1,000,000.00
Posho ya kulala nje ya kituo 1,500,000.00
Zawadi ya mfanyakazi bora 1,000,000.00
Kodi ya Nyumba 7,200,000.00
Ada 1,000,000.00
Gharama za Mazishi 1,000,000.00
Vifaa vya Ofisi (Karatasi, Penseli, 920,390.00
Kalamu)
Posho ya Kujikimu 945,000.00
Mafuta (Diesel) 2,472,000.00
Computer ya Mezani 1,000,000.00
Chakula na Viburudisho 900,000.00
Madawa ya Mifugo 1,080,000.00
Umeme 2,520,000.00
Vifaa vya kufanyia kazi 500,000.00
(Wataalam)
Simu 2,160,000.00
Vibarua 520,000.00
JUMLA KUU 38,667,390.00




C. BAJETI YA MIRADI YA MAENDELEO

3. IDARA YA MIFUGO NA UVUVI- MAPATO YA NDANI 2020/21

CHANZO CHA FEDHA - MAPATO YA NDANI

LENGO SHABAHA SHUGHULI GHARAMA
Kufanya utambuzi wa | Uendeshaji wa zoezi la Chapa 1,850,000
KUONGEZA IDADI NA | Mifugo fikapo 2023 ifikapo Juni 2020
UBORA WA HUDUMA
ZA JAMII NA MIUNDO | Kufanya chanjo ya Kuchanja mbwa dhidi ya ugonjwa 9,000,000
MBINU mifugo kupunguza wa kichaa cha mbwa katika kata
YA MIFUGO NA vifo na madhara zote za Halmashauri ifikapo Juni,
UVUVI yanayoweza kuletwa 2021
na mifugo
isiyochanjwa ifikapo
juni, 2023
Kuhakikisha ushiriki Kushiriki maonyesho ya nane nane
wa Halmashuri ifikapo Juni 2021 20,000,000
kwenye maonyesho ya
Nane Nane fikapo
2023
Kuzuia magonjwa ya | Ununuzi wa dawa za kuogeshea
kupe kwa mifugo mifugo na uendeshaji wa majosho 7,150,000
ifikapo 2023 ifikapo Juni 2021
Kukarabati Majosho 15 ya 15,000,000
Halmashauri yasiyofanya kazi
kusudi yaanze kufanya kazi ifikapo
Juni, 2021
Kuboresha huduma za | Kununua Pikipiki 5 kwa ajili ya 15,000,000
Ugani kwa Wananchi | Maafisa Mifugo ifikapo Juni, 2021
ifikapo Juni, 2023
Matengenezo ya Gari la Idara STK 2,000,000
5776
Kuboresha Miundo Kuchimba na Kujenga Choo kimoja 10,000,000
mbinu ya Minada (1) katika mnada wa Halmshauri
ifikapo Juni, 2023 ifikapo Juni, 2021
Kujenga Miundo Kuchimba bwawa moja la Samaki 10,000,000
mbinu ya Samaki na kuanzisha Uzalishaji wa Samaki
ifikapo Juni 2023 Ifikapo Juni 2021
JUMLA 90,000,000




IDARA YA ELIMU MSINGI

MPANGO NA BAJETI KWA MWAKA WA FEDHA 2020/2021

1. MATUMIZI YA KAWAIDA- RUZUKU TOKA SERIKALI KUU (LGBG)

COST CENTER 507C - ADULT EDUCATION

NA. LENGO SHABAHA SHUGHULI MAELEZO GHARAMA
1 C: Ufuatiliaji, 1. Kutoa mafunzo ya Posho ya 1,320,000.00
KUBORESH | ukaguzina | siku 1 kwa walimu 10 | kujikimu
A tathmini wanaofundisha
UPATIKANA | kwenye madarasa ya
JINA vituo 10 vya | MEMKWA ili
UTOAJI WA | madarasa ya | kuongeza ujuzi na
HUDUMA MEMKWA | mbinu bora za
BORA NA na vituo vya | ufundishaji ifikapo Juni
KWA Elimu 2021
USAWA Maalum
KATIKA ifikapo Juni
JAMIIL 2023
Chakula na 220,000.00
viburudisho
Shajara 500,000.00
Mafuta 200,000.00
2. Kufanya ufuatiliaji Mafuta 500,000.00
wa
ufundishaji/ujifunzaji
wa vituo 10 vya
madarasa ya
MEMKWA ifikapo
Juni 2021
Posho ya 1,200,000.00
kujikimu
3. Kufanya ufuatiliaji Mafuta 1,000,000.00

wa ufundishaji na
utoaji wa ushauri wa
kitaalam katika vituo 3




NA. LENGO SHABAHA SHUGHULI MAELEZO GHARAMA
vya watoto wenye
mahitaji maalum
ifikapo June 2021
Posho ya 2,500,000.00
kujikimu
Jumla Ndogo 7,440,000.00
COST CENTER 507A - PRIMARY EDUCATION ADMINISTRATION
NA. LENGO SHABAHA SHUGHULI MAELEZO GHARAMA
1|C: Maslahi na Kuwezesha upatikanaji 7,700,000.00
KUBORESH | mazingira ya | stahili mbalimbali za
A kazi kwa kiutumishi kwa
UPATIKANA | Watumishi | watumishi 15 walioko
JINA 30 waidara | makao makuu ifikapo
UTOAJIWA | yaelimu Juni 2021
HUDUMA msingi
BORA NA utawala
KWA kuboreshwa
USAWA ifikapo Juni
KATIKA 2023 Masaa ya
JAMII ziada
umeme 2,160,000.00
Posho ya 4,520,000.00
kujikimu
Zawadi 1,000,000.00
maji 2,160,000.00
Bima ya 500,000.00
magari
Kuwezesha stahiki House rent 3,600,000.00
mbalimbali za (600000X6)
kiutumishi za Mkuu wa
Idara ifikapo Juni 2021
umeme HOD 1,560,000.00
(260000X6)
SIMU HOD 1,200,000.00
(200000X6)
C: Maslahi na Kuwezesha upatikanaji | Ununuzi na 1,000,000.00
KUBORESH | mazingira ya | wa vifaa vya ofisi na Matengenez
A kazi kwa vitendea kazi kwa 0 ya printer,
UPATIKANA | Watumishi | watumishi 15 waliopo | kompyuta,
JINA 30 waidara | Makao Makuu ifikapo | fotokopi
UTOAJIWA | yaelimu Juni 2021
HUDUMA msingi
BORA NA utawala
KWA kuboreshwa




NA. LENGO SHABAHA SHUGHULI MAELEZO GHARAMA
USAWA ifikapo Juni
KATIKA 2023
JAMII
Ununuzi na 1,000,000.00
matengenezo
ya samani
za ofisi
Shajara 1,500,000.00
Matengenez
0 ya gari 2,000,000.00
Vifaa vya
usafi 900,000.00
Kuwezesha maandalizi | Masaa ya 750,000.00
ya budget ya mwaka ziada
2020/2021 ifikapo Juni
2021
Posho ya 600,000.00
kujikimu
2 C: Mazingira Kufanya ufuatiliaji wa | Posho ya 3,500,000.00
KUBORESH | bora ya ujenzi, ukarabati na kujikimu
A ufundishaji | uboreshaji wa
UPATIKANA | na yjifunzaji | miundombinukwa shule
JINA kwa walimu | 132 na kata 26 ifikapo
UTOAJIWA |na Juni 2021
HUDUMA wanafunzi
BORA NA kuboreshwa
KWA ifikapo Juni
USAWA 2023
KATIKA
JAMII
Masaa ya 1,000,000.00
ziada
Mafuta 1,135,000.00
Jumla ndogo 37,785,000.00
COST CENTER 507B - PRIMARY EDUCATION OPERATIONS
NA. LENGO SHABAHA SHUGHULI MAELEZO GHARAMA
1 C: Utawala Kutoa stahili Likizo 139,682,000.00
KUBORESH | bora na mbalimbali za
A huduma za kiutumishi kwa walimu
UPATIKANA | kiutawala 1500 ifikapo Juni 2021
JINA kwa walimu
UTOAJI WA | 1500
HUDUMA kuboreshwa




NA. LENGO SHABAHA SHUGHULI MAELEZO GHARAMA
BORA NA ifikapo Juni
KWA 2023
USAWA
KATIKA
JAMII
Matibabu 1,000,000.00
Mazishi 9,280,000.00
Nauli 2,000,000.00
Usaidizi wa
kiafya 3,000,000.00
0
Uhamisho
234,910,000.00
shajara 10,000.00
Posho ya
madaraka 312,000,000.00
HTS
Posho ya
madaraka 78,000,000.00
WECS
Kuendesha mafunzo ya | chakula 1,300,000.00
siku 1 kuhusu mada tata | 130X10,000
na matumizi ya mbinu | X1
bora za ufundishaji na
ujifunzaji kwa walimu
130 wa masomo ya
kiingereza, hisabati na
kiswahili kwenye vituo
vya walimu ifikapo
Juni 2021
Shajara 500,000.00
Mafuta 1,040,000.00
Masaa ya 1,400,000.00
ziada
2 C: Ufaulu wa Kuendesha na Gharama ya 64,157,000.00
KUBORESH | wanafunzi kusimamia mtihani wa | mitihani
A katika Taifa wa kuhitimu STD IV
UPATIKANA | mtihani wa | elimu ya msingi kwa
JINA kuhitimu wanafunzi 6,504
UTOAJIWA | elimu ya ifikapo Juni 2021
HUDUMA Msingi
BORA NA kuongezeka
KWA kutoka
USAWA asilimia 68




NA. LENGO SHABAHA SHUGHULI MAELEZO GHARAMA

KATIKA hadi asilimia
JAMII 90 kufikia
Juni 2023
Gharama ya
mitihani
STD VII 140,745,000.00
Michezo Kuwezesha uratibu wa | Posho ya 1,000,000.00

Mashuleni UMITASHUMTA kwa | kujikimu
kwa shule Shule 130 na Kata 26

132 za ifikapo Juni 2021
Msingi
kuboreshwa
ifikapo Juni
2023
Mafuta 1,000,000.00
Vifaa vya 500,000.00
michezo
Jumla ndogo 991,524,000.00
JUMLA KUU 1,036,749,000.00

BAJETI YA MIRADI YA MAENDELEO
A: CHANZO CHA FEDHA- MAPATO YA NDANI (OWN SOURCE DEYV)

JINA LA
NA. | LENGO SHABAHA MRADI/SHUGHULI GHARAMA
1|D: Kuboresha Ukamilishaji wa matundu ya 64,004,000.00

KUBORESHA | Miundombinu | vyoo 64 ifikapo Juni 2021
UPATIKANAIJI | ya Majengo
NA UTOAIJI kwa Shule 130
WA HUDUMA | ifikapo Juni
BORA NA 2023

UJENZI WA
MIUNDOMBIN
U KWA
USAWA
KATIKA JAMII

Ukamilishaji wa vyumba vya 24,000,000.00
Madarasa 2 ifikapo Juni 2021

Ukamilishaji wa nyumba 1 12,000,000.00
ya Mwalimu ifikapo Juni

2021

Jumla ndogo 100,004,000.00




B: CHANZO CHA FEDHA- MAPATO YA NDANI

JINA LA
NA. | LENGO SHABAHA MRADI/SHUGHULI GHARAMA
C: Utawala bora Utoaji wa mafuta kwa
KUBORESHA | nahudumaza | Maafisa Elimu Kata kwa
UPATIKANAIJI | kiutawala kwa | ajili ufuatiliaji ya utekelezaji
NA UTOAII maafisa elimu | wa mtaala wa elimu ifikapo
WA HUDUMA | kata 26 Juni 2021
BORA NA kuboreshwa
KWA USAWA | ifikapo Juni
KATIKA JAMII | 2023 16,200,000.00
Jumla ndogo 16,200,000.00
B: CHANZO CHA FEDHA - RUZUKU YA SERIKALI KUU
JINA LA
NA. | LENGO SHABAHA MRADI/SHUGHULI GHARAMA
C- Utawala bora Kutoa Ruzuku ya uendeshaji 508,158,000.00
KUB ORESHA | ™ huduma za | wa shule (CapiFa.tion grant§)
UPATIKANAII klut.awala kwa | kwa shule 130 ifikapo Juni
NA UTOAJI walimu nguu 2021
WARUD | s
E(V)ViAUl\;iW A |12 wanafunzi
KATIKA JAMII 92,480 ifikapo
Juni 2023
Kutoa Posho ya madaraka 78,000,000.00
kwa Maafisa Elimu Kata 26
(Responsibility allowance)
ifikapo Juni 2021
Kutoa Posho ya madaraka 312,000,000.00
kwa walimu wakuu 130
(Responsibility allowance)
ifikapo Juni 2021
Jumla ndogo 898,158,000
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IDARA YA ELIMU YA SEKONDARI
MAANDALIZI YA MAKADIRIO YA MPANGO NA BAJETI KWA MWAKA 2020/2021
CHANZO CHA FEDHA: MAPATO YA NDANI (a) MAENDELEO.

NA LENGO SHABAHA SHUGHULI GHARAMA
1 | Kuwa na Kuboresha mazingira Kugawa taulo za kike
huduma bora na | ya kufundishia na kwa wanafunzi 7000 3,500,000.00
zilizoboreshwa kujifunzia kwa walimu | kufikia Juni 2021
500 na wanafunzi
12500
2 Kuwa na Kuboresha na Kuendeleza ujenzi wa 36,736,134.00
huduma borana | kuongeza bwenil shule ya
zilizoboreshwa miundombinu ya shule | Sekondari Zunzuli
Kutengeneza meza na 10,000,000.00
viti vya wanafunzi
Kujenga matundu 15
ya vyoo vya wanafunzi 18,000,000.00
Kuendeleza ujenzi wa 10,000,000.00
maabara na vifaa vyake
Kukamilisha ujenzi wa 15,000,000.00
vyumba 3 vya
madarasa
Kukamilisha ujenzi wa 5,000,000.00
nyumba ya mwalimu
Kituli Sekondari
Kuendeleza 10,000,000.00
ukamilishaji wa
majengo 2 ya Utawala
Kukarabati maabara3 30,000,000.00
Zunzuli Sekondari
JUMLA 138,236,134.00
NDOGO
CHANZO CHA FEDHA: MAPATO YA NDANI (b) MATUMIZI YA KAWAIDA
NA LENGO SHABAHA SHUGHULI GHARAMA
3 Kuwa na Kuboresha hali na Kuwasafirisha 7,000,000.00
huduma bora na | maisha ya watumishi wastaafu
zilizoboreshwa 520 wa Idara
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Kulipa pango la 3,600,000.00
nyumba Mkuu wa
Idara
Kulipa umeme Mkuu 420,000.00
wa Idara
Kulipa simu Mkuu wa 1,080,000.00
Idara
Kugharamia mazishi 2,500,000.00
Kugharamia Ulinzi wa
Ofisi 12,000,000.00
Kugharamia Ankara za
Maji Ofisini 600,000.00

JUMLA 27,200,000.00

NDOGO

CHANZO CHA FEDHA: RUZUKU YA SERIKALI KUU MATUMIZI YA KAWAIDA
NA LENGO SHABAHA SHUGHULI GHARAMA
Kuratibu uendeshaji wa
Mtihani wa Upimaji wa 50,698,000.00
kitaifa Kidato cha Pili
2020
1 Kuwa na huduma Kuboresha Kuratibu uendeshaji wa 126,606,600.00
bora na mazingira ya Mtihani wa Taifa
zilizoboreshwa kujifunzia kwa Kidato cha Nne 2020
wanafunzi 12500
Kuratibu uendeshaji wa 12,555,000.00
Mtihani wa Taifa
Kidato cha Sita 2021
Kutoa Chakula cha 180,249,300.00
wanafunzi 450 Tinde
Girls' HS
Kutoa Chakula cha 49,250,700.00
wanafunzi 50 Zunzuli
Sekondari
Ruzuku ya Uendeshaji
wa Shule 56,250,000.00
Ruzuku ya Fidia ya 87,450,000.00
Ada
Kugawa vifaa vya 1,400,000.00
kufundishia na
kujifunzia shuleni
2 Kuwa na huduma Kuboresha Likizo 31,250,000.00

bora na
zilizoboreshwa

mazingira ya kazi
ya watumishi 520
wa Idara ya Elimu
ya Sekondari ngazi
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NA LENGO SHABAHA SHUGHULI GHARAMA
za Halmashauri ya
Wilaya na Vituoni
Uhamisho
28,000,000.00
Kulipa Posho ya
madaraka wakuu wa 84,000,000.00
shule
Vifaa vya Ofisi 2,450,000.00
Posho ya Chakula
maalum 500,000.00
Mafuta ya gari
11,800,000.00
Posho ya kujikimu
3,800,000.00
Posho ya masaa ya 2,700,000.00
ziada
Umeme Ofisini
300,000.00
Samani Mk/ Idara
14,000,000.00
Umeme Mkuu wa Idara
420,000.00
Simu Mkuu wa Idara
1,080,000.00
Chakula na Vinywaji
3,800,000.00
Uchapaji na 750,000.00
Urudufishaji nyaraka
Gharama za Posta
600,000.00
Vifaa vya usafi
500,000.00
Gharama za maji 600,000.00
Matengenezo ya Gari 2,700,000.00
Matibabu
2,400,000.00
Gharama za Mazishi
2,000,000.00
Tuzo na zawadi
2,000,000.00
Gharama ya pango la 3,600,000.00
nyumba Mk/ Idara
Nauli za Safari za 1,500,000.00
ardhini
Vifaa vya michezo 5,600,000.00
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NA LENGO SHABAHA SHUGHULI GHARAMA
JUMLA KUU 870,809,600.00
CHANZO CHA FEDHA: MFUKO WA KUSUKUMA MAENDELEO YA JIMBO
NA LENGO SHABAHA SHUGHULI GHARAMA
1 Kuwa na huduma Kuboresha Kukamilisha ujenzi wa
bora na miundombinu ya nyumba ya Mwalimu 7,000,000.00
zilizoboreshwa Shule za Sekondari | Itwangi (Imenya)
Sekondari
JUMLA KUU 7,000,000.00
IDARA YA KILIMO, UMWAGILIAJI NA USHIRIKA
BAJETI YA MATUMIZI YA KAWAIDA - 0C-2020/2021
LENGO SHABAHA MAELEZO GHARAMA
KUIMARISHA Kuboresha mazingira Posho ya Masaa ya Ziada 4,799,000.00
UTAWALA BORA | ya kazi kwa watumishi | Gharama za Uhamisho 251,000.00
78 wa idara ifikapo
Juni 2021
Posho ya kulala nje ya kituo 2,380,000.00
Zawadi ya mfanyakazi bora 500,000.00
Vifaa vya Ofisi (Karatasi, Penseli, 500,000.00
Kalamu)
Mafuta (Diesel) 1,820,000.00
Matengenezo ya Vitendea kazi 650,000.00
Chakula na Viburudisho 137,000.00
Umeme 200,000.00
JUMLA KUU 11,237,000.00
KILIMO, UMWAGILIAJI NA USHIRIKA
CHANZO CHA FEDHA - MAPATO YA NDANI -2020/2021
LENGO SHABAHA SHUGHULI GHARAMA
KUIMARISHA 1. Kuwezesha Umeme 2,160.000.00
UTAWALA BORA | watumishi wa Idara Simu 2,520,000.00
kupata haki za Pango la nyumba 600,000.00 x12 7,200,000.00
kimadaraka ifikapo
2021
2. .Kuboresha Kufanikisha utendaji kazi wa
mazingira ya kazi kwa | idara
watumishi 78 wa idara
ifikapo Juni 2021
Matengenezo ya gari 2,400,000.00
Gharama za uhamisho 4,000,000.00
Nauli za likizo 2,000,000.00
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Gharama za Mazishi 2,500,000.00
Posho ya kulala nje ya kituo 4,500,000.00
Mafuta (Diesel) 2,920,000.00
JUMLA KUU 30,000,000.00

IDARA YA KILIMO, UMWAGILIAJI NA USHIRIKA - MAPATO YA NDANI -2020/2021

LENGO

SHABAHA

JINA LA MRADI/SHUGHULI

GHARAMA

E:KUIMARISHA
UTAWALA BORA

Kuboresha utoaji wa
huduma za ugani
ifikapo Juni 2021

Kununua tani moja ya mbegu bora
ya alizeti kwa ajili ya shule za
Msingi na Sekondari

2,000,000

Kununua tani moja ya mbegu bora
ya mtama kwa ajili ya shule za
Msingi na Sekondari

2,000,000

Kununua piki piki 10 kwa ajili ya

ifikapo Juni 2021

27,000,000

Kuboresha utendaji
kazi wa Vyama vya
Ushirika ifikapo Juni
2021

Kufanya ukaguzi wa vyama vya
ushirika 51 ifikapo Juni 2021.

3,500,000

Kufanikisha ushiriki wa maonesho
ya wakulima Nane nane
yatakayofanyikia kwenye viwanja
vya Nyakabindi-Simiyu.

15,500,000.00

Kulipa ada ya ushiriki wa maonesho
ya sherehe ya wakulima nane nane
2021

5,000,000

Kuboresha kilimo cha
umwagiliaji ifikapo
Juni 2021

Kununua kifaa cha  kupimia
mashamba GPS kwa ajili ya Idara ya
kilimo

2,000,000

Kuwezesha uibuaji wa miradi ya
umwagiliaji kwa kufuata mwongozo
kabambe wa umwagiliaji wa Taifa
(CGL) na kutoa mafunzo ya
uendeshaji na matunzo ya skimu za
umwagiliaji ifikapo juni 2021

5,000,000

JUMLA KILIMO

62,000,000
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