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TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI

OFISI YA AFISA MWADIKISHAJI JIMBO LA SOLWA

09 Agosti, 2019

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI ZA MUDA

Kwa mujibu wa kifungu cha 7A (4) cha Sheria ya Taifa ya Uchaguzi , Sura ya 343 na
Kifungu cha 10 (6) cha Sheria ya Uchaguzi ya Serikali za Mitaa, Sura ya 292, kikisomwa
pamoja na Kanuni ya 9 ya Kanuni za Uboreshaji wa Daftari la Kudumu la Wapiga kura,
Uchaguzi wa Rais na Wabunge za Mwaka 2018 na Kanuni ya 12 ya Kanuni za Uboreshaji wa
Daftari la Kudurnu la wapiga kura, Uchaguzi wa Madiwani za Mwaka 2018

Afisa Mwadikishaji wa Jimbo la Solwa anapenda kuwajulisha Wananchi wote kuwa, zoezi la
Uboreshaji wa Daftari la Kudurnu la Wapiga kura katika Kata zote za Halmashauri ya Wilaya
ya Shinyanga litaanza hivi karibuni. Katika zoezi la Uboreshaji wa Daftari la Kudurnu la
Wapiga kura Vituoni watatumika Waandishi Wasaidizi na BVR Kit Operators. Hivyo
anakaribisha Maornbi kutoka kwa Watanzania wenye sifa na uwezo wa kujaza nafasi hizo;

A. Sifa za Mwombaji wa nafasi ya Mwandishi Msaidizi au BVR Kit
Operator

1. Awe Raia wa Tanzania
2. Awe mkazi wa kawaida wa Kata husika anayoombea
3. Awe na umri usiopungua miaka 18
4. Awe na elimu kuanzia Kidato cha Nne na ajue kusoma na kuandika
5. Awe na Umahili katika matumizi ya Kompyuta
6. Asiwe kiongozi au Kada wa Chama cha Siasa
7. Awe mwadilifu na mwaminifu
8. Waombaji waliowahi kufanya kazi kiustadi katika zoezi la uandikishaji mwaka

2015 na wanazo sifa zilizotajwa hapo juu watapewa kipaumbele

B. Majukumu ya Mwandishi Msaidizi na BVR Kit Operator
1. Kuhakikisha kuwa Kituo kinafunguliwa kwa wakati na kuanza uandikishaji kwa

muda uliopangwa ambao kwa mujibu wa maelekezo ya Tume ni saa 2.00 Asubuhi
hadi saa 12.00 jioni

2. Kubandika Bango la Kituo cha kuandikishia wapiga Kura na Mabango mengine
yaliyotolewa na Tume kwa ajili ya Kituo cha uandikishaji.

3. Kuhakikisha Vifaa muhimu vya Kituo vinakuwepo katika Kituo cha kuandikisha
Wapiga Kura

4. Kuwepo kituoni muda wote wa kazi hatakama hakuna Wapiga Kura wanaokuja
kujiandikisha au kuboresha taarifa zao.

5. Kusimamia ujazaji wa fomu za mwombaji (Mpiga Kura) ili kuepusha makosa.
6. Kuingiza taarifa za Mpiga Kura kwenye mfumo wa Uandikishaji.



7. Kuhakikisha kuwa Wapiga Kura waliokuja Kituoni kabla ya saa 12.00 jioni na
kupanga foleni wanaandikishwa wote isipokuwa kama wapo wengi,
wataorodheshwa majina na kuwapanga kuanza nao siku inayofuata.

8. Kuhakikisha kuwa baada ya uandikishaji wa siku kukamilika, taarifa ya Wapiga
Kura walioandikishwa kwa siku hiyo inaandaliwa na kutunzwa kwa lengo la
kumkabidhi Afisa Mwandikishaji Msaidizi ngazi ya Kata.

9. Kuhakikisha kuwa vifaa na nyaraka za uandikishaji vinatunzwa vizuri kipindi
chote cha zoezi na kuvikabidhi kwa Afisa Mwandikishaji vikiwa katika ubora
wake.

10. Majukumu mengine atakayopangiwa na Afisa Mwandikishaji au Ansa
Mwandikishaji Msaidizi.

c. Mambo yakuzingatia wakati wa kutuma maombi

1. Mwombaji lazima aainishe kazi anayoomba kati ya Mwandikishaji Msaidizi au
BVR Kit Operator

2. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (detailed CV) yenye
anuani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya Wadhamini (referees)
wawili pamoja na picha 3 (Passport Size) za hivi karibuni.

3. Maombi yote yatapaswa kuambatana na nakala za vyeti vya kitaaluma na kitaalamu.
4. Mwombaji ambaye ni Mtumishi wa Umma atapaswa kupitisha maombi kwa Mwajiri

wake. Mwombaji ambaye si Mtumishi wa Umma, maombi yake yapitie kwa Mtendaji
wa Kata husika anayoomba kufanya kazi.

5. Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 15 Agosti, 2019 saa 9.30jioni.
6. Maombi yote yatumwe kupitia anuani ifuatayo;
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